Ban sani ba ko wani ya taɓa gwadawa. Rike wake kofi mai buguwa da hannaye biyu, danna hancin ku kusa da karamin rami akan jakar kofi, matsewa da karfi, kuma dandanon kofi mai kamshi zai feso daga karamin rami. Bayanin da ke sama shine ainihin hanyar da ba daidai ba.
Dalilin shaye bawul
Kusan kowanejakar kofiyana da da'irar ƙananan ramuka a kai, kuma idan kun matse jakar kofi, iskar gas mai ƙamshi yana fitowa A haƙiƙa, waɗannan "kananan ramukan" ana kiran su da bututun shaye-shaye guda ɗaya. Ayyukan kamar yadda sunansa ya nuna, kamar titin hanya ɗaya, kawai barin iskar gas ya gudana ta hanya ɗaya kuma baya barin shi ya gudana ta wata hanya.
Don kauce wa haɗarin tsufa na kofi na kofi saboda bayyanar da iskar oxygen, ya kamata a yi amfani da buhunan marufi ba tare da bawul ɗin numfashi ba don adana mafi kyawun ƙwayar kofi. Lokacin da wake ya gasa kuma yayi sabo, sai a rufe su nan da nan a cikin jakar. A cikin yanayin da ba a buɗe ba, ana iya bincika sabo na kofi ta hanyar duba bayyanar jakar don ƙumburi, wanda zai iya kula da ƙanshin kofi yadda ya kamata.
Me yasa buhunan kofi ke buƙatar bawul ɗin shayewar hanya ɗaya?
Yawanci ana yin jakar kofi nan da nan bayan an gasa waken kofi da kuma sanyaya, wanda ke tabbatar da cewa an rage ɗanɗanon wake kuma an rage yiwuwar yin hasara. Amma duk mun san cewa sabon gasasshen kofi yana ɗauke da carbon dioxide mai yawa, wanda za a ci gaba da fitarwa na kwanaki da yawa.
Dole ne a rufe kofi na marufi, in ba haka ba babu ma'ana a cikin marufi. Amma idan cikakken iskar gas a ciki ba a fitar da shi ba, jakar marufi na iya fashewa a kowane lokaci.
Don haka mun kera ƙaramin bawul ɗin iska wanda kawai yake fitarwa ba tare da shiga ba. Lokacin da matsa lamba a cikin jaka ya ragu zuwa kasa don buɗe diski ɗin bawul, bawul ɗin yana rufe ta atomatik. Kuma bawul ɗin zai buɗe ta atomatik lokacin da matsa lamba a cikin jakar ya fi ƙarfin waje jakar, in ba haka ba ba zai buɗe ba, kuma iska na waje ba zai iya shiga cikin jakar ba. Wani lokaci, sakin babban adadin carbon dioxide na iya rushe marufi na kofi na kofi, amma tare da bawul ɗin shaye-shaye na hanya ɗaya, ana iya guje wa wannan yanayin.
Matsikofi bagsyana da tasiri akan wake kofi
Mutane da yawa suna son matse buhunan kofi don jin ƙamshin kofi, wanda a zahiri zai iya shafar ɗanɗanon kofi. Domin iskar da ke cikin buhun kofi na iya kula da sabo da wake na kofi, lokacin da iskar da ke cikin buhun kofi ya cika, zai hana waken kofi ci gaba da fitar da iskar gas, wanda hakan zai sa dukkan aikin shaye-shaye ya yi kasala kuma yana da amfani wajen tsawaita lokacin dandano.
Bayan da aka fitar da iskar gas a cikin wucin gadi, saboda bambancin matsa lamba tsakanin jaka da waje, wake kofi zai hanzarta kawar da iskar gas don cika sararin samaniya. Tabbas, kamshin kofi da muke warin lokacin da ake matse jakar kofi shine ainihin asarar abubuwan dandano daga wake kofi.
The shaye bawul a kankofi wake jakar, ko da yake ƙananan na'ura ne kawai a cikin marufi, yana taka muhimmiyar rawa wajen kare ingancin kofi. Ta hanyar watsar da iskar gas na ciki da kuma hana iskar oxygen, bawul ɗin shaye-shaye yana kula da sabo da daɗin kofi, yana ba da damar kowane kofi na kofi don kawo muku jin daɗi mafi kyau. Lokacin siye da amfani da marufi na kofi, ku tuna da kula da wannan ƙaramin bawul ɗin shayewa, wanda shine majiɓincin ku don ɗanɗano kofi mai daɗi.
Lokacin aikawa: Nuwamba-26-2024