Tare da ƙarin kamfanoni masu amfani da injunan marufi ta atomatik mai sauri, matsalolin inganci kamar fashewar jaka, fashewa, delamination, raunin zafi mai rauni, da gurɓataccen rufewa waɗanda galibi ke faruwa a cikin babban marufi na atomatik na sassauƙa.fim ɗin shiryawasannu a hankali sun zama mahimman batutuwan tsari waɗanda kamfanoni ke buƙatar sarrafawa.
Lokacin samar da fim ɗin nadi don injunan marufi ta atomatik mai sauri, masana'antun marufi masu sassauƙa ya kamata su kula da waɗannan abubuwan:
Zaɓin kayan abu mai mahimmanci
1. Abubuwan buƙatun don kowane Layer na fim ɗin birgima
Saboda tsarin kayan aiki daban-daban na na'ura mai sauri ta atomatik idan aka kwatanta da sauran injunan kera jaka, matsinwarsa kawai ya dogara ne da ƙarfin rollers guda biyu ko ɗigon matsi mai zafi suna matsi da juna don cimma nasarar rufe zafi, kuma babu na'urar sanyaya. Fim ɗin Layer na bugawa kai tsaye yana tuntuɓar na'urar rufe zafi ba tare da kariyar rigar rufi ba. Sabili da haka, zaɓin kayan don kowane Layer na bugu mai sauri yana da mahimmanci musamman.
2. Sauran kaddarorin kayan dole ne su bi:
1) Ma'auni na kauri na fim
Matsakaicin kauri, matsakaicin kauri, da matsakaicin juriya na kauri na fim ɗin filastik a ƙarshe sun dogara da ma'aunin kauri na gabaɗayan fim ɗin. A cikin tsarin samarwa, ya kamata a sarrafa nauyin kauri na fim ɗin da kyau, in ba haka ba samfurin da aka samar ba samfuri ne mai kyau ba. Kyakkyawan samfur yakamata ya kasance yana da madaidaicin kauri a duka a tsaye da kuma madaidaiciyar kwatance. Domin nau'ikan fina-finai daban-daban suna da tasiri daban-daban, matsakaicin kauri da matsakaicin kauri suma sun bambanta. Bambancin kauri tsakanin gefen hagu da dama na babban fim ɗin marufi na atomatik gabaɗaya bai wuce 15um ba.
2) Kaddarorin gani na fina-finai na bakin ciki
Yana nufin hazo, nuna gaskiya, da watsa haske na wani siririn fim.
Sabili da haka, akwai buƙatu na musamman da sarrafawa don zaɓi da adadin abubuwan ƙari na masterbatch a cikin mirgina fim, da kuma nuna gaskiya. Har ila yau, ya kamata a yi la'akari da budewa da santsi na fim din. Adadin budewa yakamata ya dogara ne akan ka'idar sauƙaƙe iska da kwancewar fim ɗin da hana mannewa tsakanin fina-finai. Idan an kara adadin da yawa, zai yi tasiri ga karuwar hazo na fim din. Ya kamata a bayyana gaskiya gabaɗaya ya kai 92% ko fiye.
3) Ƙwaƙwalwar ƙira
Ƙididdigar juzu'i ya kasu kashi a tsaye da tsarin gogayya mai ƙarfi. Don samfuran jujjuya marufi ta atomatik, ban da gwada ƙimar juzu'i a ƙarƙashin yanayin al'ada, ƙimar juzu'i tsakanin fim ɗin da farantin bakin karfe kuma yakamata a gwada. Kamar yadda Layer ɗin rufewar zafi na fim ɗin marufi na atomatik ke cikin hulɗa kai tsaye tare da na'urar gyare-gyaren marufi ta atomatik, ƙimar ƙarfin sa mai ƙarfi ya kamata ya zama ƙasa da 0.4u.
4) Ƙara sashi
Gabaɗaya, ya kamata a sarrafa shi a cikin 300-500PPm. Idan ya yi ƙanƙara, zai shafi aikin fim ɗin kamar buɗewa, kuma idan ya yi girma sosai, zai lalata ƙarfin haɗin gwiwa. Kuma wajibi ne don hana babban adadin ƙaura ko shigar da ƙari yayin amfani. Lokacin da sashi ya kasance tsakanin 500-800ppm, ya kamata a yi amfani da shi tare da taka tsantsan. Idan adadin ya wuce 800ppm, ba a amfani da shi gabaɗaya.
5) Haɗe-haɗe da raguwar asynchronous na fim ɗin da aka haɗa
Ragewar da ba ta aiki tare yana nunawa a cikin canje-canjen nadi da warping. Raunin da ba daidai yake ba yana da nau'i biyu na magana: "nadi na ciki" ko "naɗa waje" na buɗe jakar. Wannan jihar tana nuna cewa har yanzu akwai raguwar asynchronous a cikin fim ɗin da aka haɗa baya ga raguwar aiki tare (tare da girma dabam da kwatance na matsananciyar zafi ko raguwa). Sabili da haka, lokacin siyan fina-finai na bakin ciki, dole ne a gudanar da gwajin thermal (rigar zafi) na dogon lokaci da gwaje-gwaje masu jujjuyawa akan kayan haɗin gwiwar daban-daban a ƙarƙashin yanayi iri ɗaya, kuma bambanci tsakanin su biyun bai kamata ya yi yawa ba, zai fi dacewa kusan 0.5%.
Dalilan Lalacewa da Dabarun Sarrafa
1. Sakamakon zafin zafi mai rufewa akan ƙarfin rufewar zafi shine mafi kai tsaye
Zazzabi na narkewar kayan daban-daban kai tsaye yana ƙayyade mafi ƙarancin zafin rufewar zafi na jakunkuna masu haɗaka.
A lokacin samar da tsari, saboda daban-daban dalilai kamar zafi sealing matsa lamba, jakar yin gudun, da kauri daga cikin composite substrate, da ainihin zafi sealing zafin jiki amfani ne sau da yawa mafi girma fiye da narkewa zafin jiki nazafi sealing abu. Babban saurin injin marufi ta atomatik, tare da ƙananan matsi na zafi, yana buƙatar zafin hatimin zafi mafi girma; Saurin saurin injin, mafi kauri na saman kayan fim ɗin da aka haɗa, kuma mafi girman zafin rufewar zafi da ake buƙata.
2. Thermal mannewa kwana na bonding ƙarfi
A cikin marufi ta atomatik, abubuwan da aka cika za su sami tasiri mai ƙarfi a ƙasan jakar. Idan kasan jakar ba zai iya jure wa tasirin tasiri ba, zai fashe.
Ƙarfin rufe zafi na gabaɗaya yana nufin ƙarfin haɗin gwiwa bayan an haɗa fina-finai na bakin ciki biyu tare da rufewar zafi kuma an sanyaya su gaba ɗaya. Koyaya, akan layin samar da marufi ta atomatik, kayan marufi biyu ba su sami isasshen lokacin sanyaya ba, don haka ƙarfin rufewar zafi na kayan marufi bai dace da kimanta aikin rufewar zafi na kayan a nan ba. Madadin haka, mannewar thermal, wanda ke nufin ƙarfin bawon kayan zafi da aka rufe kafin sanyaya, yakamata a yi amfani da shi azaman tushen zaɓin abin rufewar zafi, don biyan buƙatun ƙarfin rufewar kayan yayin cikawa.
Akwai mafi kyawun yanayin zafin jiki don cimma mafi kyawun mannewar thermal na kayan fim na bakin ciki, kuma lokacin da zafin zafin zafin zafin ya wuce wannan batu, mannewar thermal zai nuna yanayin raguwa. A kan layin samar da marufi ta atomatik, samar da jakunkuna masu sassauƙa yana kusan daidaitawa tare da cika abubuwan da ke ciki. Sabili da haka, lokacin cika abubuwan da ke ciki, ɓangaren da aka rufe zafi a kasan jakar ba a kwantar da shi gaba ɗaya ba, kuma tasirin tasirin da zai iya jurewa yana raguwa sosai.
Lokacin cika abin da ke ciki, don tasirin tasiri a ƙasan jakar marufi mai sassauƙa, ana iya amfani da madaidaicin mannewar thermal don zana mannewar thermal ta hanyar daidaita yanayin zafin zafi, matsa lamba mai zafi, da lokacin rufewar zafi, sannan zaɓi mafi kyau duka hade da zafi sealing sigogi don samar line.
A lokacin da ake tattara abubuwa masu nauyi ko foda kamar gishiri, kayan wanke-wanke, da sauransu, bayan cika waɗannan abubuwan kuma kafin a rufe zafi, yakamata a fitar da iskar da ke cikin jakar don rage damuwa a bangon jakar marufi, barin ƙaƙƙarfan abu ya kasance. kai tsaye jaddada don rage lalacewar jaka. A cikin aikin bayan aiwatarwa, ya kamata a ba da kulawa ta musamman ga ko juriyar huda, juriya na matsa lamba, juriya juriya, juriya zazzabi, juriya matsakaicin zafi, da amincin abinci da aikin tsafta sun cika buƙatu.
Dalilai da wuraren sarrafawa don stratification
Babbar matsala tare da injunan marufi ta atomatik don naɗa fim da jaka ita ce, saman, fim ɗin da aka buga, da Layer foil na aluminum na tsakiya suna da haɗari ga lalatawa a wurin da aka rufe zafi. Yawancin lokaci, bayan wannan al'amari ya faru, masana'anta za su koka ga kamfani mai laushi game da rashin isasshen ƙarfi na kayan tattara kayan da suke samarwa. Kamfanin marufi mai laushi zai kuma koka da tawada ko masana'anta na mannewa game da ƙarancin mannewa, da kuma masana'antar fim game da ƙarancin ƙimar maganin corona, abubuwan da ke shawagi, da ƙarancin ɗanɗano kayan, wanda ke shafar mannewar tawada m da kuma haifar da delamination.
Anan, muna buƙatar yin la'akari da wani muhimmin abu:da zafi sealing abin nadi.
The zafin jiki na zafi sealing nadi na atomatik marufi inji wani lokacin ya kai 210 ℃ ko sama, da zafi sealing wuka model na abin nadi sealing za a iya raba iri biyu: square dala siffar da square frustum siffar.
Zamu iya gani a cikin gilashin ƙararrawa cewa wasu samfura masu lanƙwasa da kuma waɗanda ba safai ba suna da ingantattun bangon raga na nadi da bayyanannun ramin rami, yayin da wasu kuma suna da bangon ragamar abin nadi da bai cika ba. Wasu ramukan suna da layukan baƙaƙe marasa daidaituwa (fashewa) a ƙasa, waɗanda haƙiƙanin burbushin ɓangarorin foil ɗin aluminum ne ya karye. Kuma wasu daga cikin ramukan raga suna da "mara daidaituwa" kasa, yana nuna cewa tawada a kasan jakar ya sami wani abu na "narkewa".
Misali, fim din BOPA da AL dukkansu kayan ne tare da wasu ductility, amma suna fashewa a lokacin da ake sarrafa su cikin jaka, wanda ke nuna cewa elongation na kayan da aka yi amfani da wuka mai rufe zafi ya wuce matakin yarda da kayan, wanda ya haifar da hakan. karyewa. Daga tambarin hatimin zafi, ana iya ganin cewa launi na bangon bangon aluminum a tsakiyar "crack" yana da haske fiye da gefen, yana nuna cewa delamination ya faru.
A cikin samar daaluminum tsare yi filmmarufi, wasu mutane sun yi imanin cewa zurfafa yanayin rufewar zafi ya fi kyau. A haƙiƙa, babban manufar yin amfani da wuka mai ƙyalƙyali don rufe zafi shine don tabbatar da aikin hatimin hatimin zafi, kuma kayan kwalliya sune na biyu. Ko kamfani ne mai sassaucin ra'ayi ko masana'antar samar da kayan aiki, ba za su iya canza tsarin samarwa cikin sauƙi ba yayin aikin samarwa, sai dai idan sun daidaita tsarin samarwa ko yin canje-canje masu mahimmanci ga albarkatun ƙasa.
Idan an murƙushe murfin bangon aluminium kuma marufi ya rasa hatiminsa, menene amfanin samun kyakkyawan bayyanar? Daga mahangar fasaha, ƙirar wuƙa mai rufe zafi ba dole ba ne ta zama siffa ta dala, amma ya zama siffa ta takaici.
Ƙarshen ƙirar dala tana da kusurwoyi masu kaifi, waɗanda ke iya zazzage fim ɗin cikin sauƙi kuma ya sa ya rasa manufar rufewar zafi. A lokaci guda, juriyar zafin tawada da aka yi amfani da ita dole ne ya wuce zafin zafin da ke rufe ruwan zafi don guje wa matsalar narkewar tawada bayan rufewar zafi. Ya kamata a sarrafa zafin jiki na zafi na gabaɗaya tsakanin 170 ~ 210 ℃. Idan zafin jiki ya yi girma sosai, foil ɗin aluminum yana da sauƙi ga wrinkling, fashewa, da canza launin saman.
Tsare-tsare don jujjuya ganga mai tsaga mara ƙarfi
Lokacin mirgina fim ɗin hadaddiyar da ba ta da ƙarfi, iska dole ne ya kasance da kyau, in ba haka ba tunnel ɗin yana da yuwuwar faruwa a gefuna na iska. Lokacin da taper ɗin tashin hankali ya yi ƙanƙanta sosai, Layer na waje zai haifar da babban ƙarfin matsi akan Layer na ciki. Idan ƙarfin juzu'i tsakanin yadudduka na ciki da na waje na fim ɗin haɗaɗɗen ƙanƙara ne bayan iska (idan fim ɗin ya yi santsi sosai, ƙarfin juzu'i zai zama ƙanana), abin mamaki na iska zai faru. Lokacin da aka saita maɗaurin tashin hankali mai girma, iskar zata iya zama da kyau kuma.
Don haka, daidaitaccen iska na fina-finai masu kumshi marasa ƙarfi yana da alaƙa da saitin ma'aunin tashin hankali da ƙarfin juzu'i tsakanin yaduddukan fim ɗin. Matsakaicin juzu'i na fim ɗin PE da aka yi amfani da shi don fina-finai masu haɗawa marasa ƙarfi gabaɗaya bai wuce 0.1 don sarrafa ƙimar juzu'i na fim ɗin haɗaɗɗen ƙarshe ba.
Fim ɗin haɗe-haɗe na robobin da aka sarrafa ta hanyar sarrafa abubuwan da ba su da ƙarfi zai sami wasu lahani kamar tabo mai mannewa a saman. Lokacin da aka gwada akan buhun marufi guda ɗaya, samfur ƙwararre ne. Koyaya, bayan tattara abun ciki mai launin duhu, waɗannan lahani na bayyanar zasu bayyana azaman fari.
Kammalawa
Matsalolin da aka fi sani da su yayin babban marufi ta atomatik sune karyewar jaka da lalata. Ko da yake yawan karyewar gabaɗaya baya wuce 0.2% bisa ga ƙa'idodin ƙasa da ƙasa, asarar da gurɓatawar wasu abubuwa ke haifarwa saboda karyewar jaka na da matukar muni. Sabili da haka, ta hanyar gwada aikin hatimin zafi na kayan aiki da daidaita ma'aunin zafi a cikin tsarin samarwa, yuwuwar lalacewar jaka mai laushi a lokacin cikawa ko adanawa, bayan aiwatarwa, da sufuri na iya ragewa. Duk da haka, ya kamata a ba da kulawa ta musamman ga batutuwa masu zuwa:
1) Ya kamata a biya kulawa ta musamman don ko kayan cikawa zai gurbata hatimin yayin aikin cikawa. Masu gurɓatawa na iya rage mannewar thermal ko ƙarfin rufewa na kayan, wanda zai haifar da fashewar jakar marufi mai sassauƙa saboda rashin iya jure matsi. Ya kamata a biya kulawa ta musamman ga kayan cika foda, wanda ke buƙatar gwaje-gwajen kwaikwayo masu dacewa.
2) The abu thermal mannewa da kuma fadada zafi sealing ƙarfi samu ta hanyar zaba samar line zafi sealing sigogi kamata bar wasu gefe a kan tushen da zane bukatun (takamaiman bincike ya kamata a za'ayi bisa ga kayan aiki da kuma kayan halin da ake ciki), domin ko shi ne. zafi sealing aka gyara ko taushi marufi fim kayan, da uniformity ba sosai kyau, kuma tara kurakurai zai kai ga m zafi sealing sakamako a marufi zafi sealing batu.
3) Ta hanyar gwada mannewar thermal da ƙarfin rufewar zafi mai ƙarfi na kayan, ana iya samun saiti na ma'aunin zafi da ke dacewa da takamaiman samfuran da layin samarwa. A wannan lokacin, ya kamata a yi cikakken la'akari da zaɓi mafi kyau bisa ga madaidaicin abin rufewar zafi da aka samu daga gwaji.
4) Rushewa da delamination na filastik m marufi jakunkuna ne m tunani na kayan, samar da matakai, samar sigogi, da kuma samar da ayyukan. Bayan cikakken bincike ne kawai za'a iya gano ainihin musabbabin fashewa da delamination. Ya kamata a kafa ka'idoji yayin siyan kayan danye da kayan taimako da haɓaka hanyoyin samarwa. Ta hanyar adana bayanan asali masu kyau da ci gaba da haɓakawa yayin samarwa, ana iya sarrafa ƙimar lalacewar filastik ta atomatik jakunkuna masu sassaucin ra'ayi zuwa matakin mafi kyau a cikin wani kewayon.
Lokacin aikawa: Dec-02-2024